CÔNG CỤ
So sánh Omoda C7 2026 và VinFast VF 7 2023
Đối chiếu giá bán, động cơ, kích thước, trang bị an toàn và điểm đánh giá: Omoda C7 2026 — 949 triệu đồng — 8.4/10 điểm; VinFast VF 7 2023 — 969 triệu VNĐ — 8.6/10 điểm.
TÓM TẮT NHANH
So sánh nhanh Omoda C7 2026 và VinFast VF 7 2023 theo bảng thông số bên dưới:
- VinFast VF 7 2023 có giá khởi điểm thấp hơn (799 triệu VNĐ so với 839 triệu đồng).
- VinFast VF 7 2023 được BlogXe chấm điểm cao hơn (8.6 so với 8.4).
- VinFast VF 7 2023 có thời hạn bảo hành dài hơn (10 năm (xe), 10 năm hoặc trọn đời (pin) so với Xe 7 năm/1.000.000 km, Động cơ 10 năm/1.000.000 km).
- Omoda C7 2026 mạnh hơn (183 mã lực tại 5.500 vòng/phút so với 174 mã lực (130 kW)).
- Omoda C7 2026 có mô-men xoắn lớn hơn (275 Nm tại 2.000 – 4.000 vòng/phút so với 250 Nm).
- VinFast VF 7 2023 có chiều dài cơ sở lớn hơn (2.840 mm so với 2.720 mm).
GIÁ & TỔNG QUAN
GIÁ NIÊM YẾT
949 triệu đồng
969 triệu VNĐ
GIÁ KHỞI ĐIỂM
839 triệu đồng
799 triệu VNĐ
GIÁ LĂN BÁNH
Giá lăn bánh Hà Nội ước tính 960 triệu đến 1,08 tỷ đồng
Giá lăn bánh Hà Nội ước tính 985,337 triệu VNĐ
PHÂN KHÚC
SUV hạng C
SUV hạng C
ĐIỂM BLOGXE
8.4
8.6
BẢO HÀNH
Xe 7 năm/1.000.000 km, Động cơ 10 năm/1.000.000 km
10 năm (xe), 10 năm hoặc trọn đời (pin)
ĐỘNG CƠ & VẬN HÀNH
ĐỘNG CƠ
1.6L Turbo TGDI
1 Motor điện
DUNG TÍCH
1.6L
59,6 kWh
CÔNG SUẤT
183 mã lực tại 5.500 vòng/phút
174 mã lực (130 kW)
MÔ-MEN XOẮN
275 Nm tại 2.000 – 4.000 vòng/phút
250 Nm
HỘP SỐ
7DCT ướt
—
HỆ DẪN ĐỘNG
Cầu trước (FWD)
FWD
0–100 KM/H
8,5 giây (bản PHEV)
9,5 giây
TỐC ĐỘ TỐI ĐA
—
175 km/h
QUÃNG ĐƯỜNG MỖI LẦN SẠC
—
375 km (WLTP)
KÍCH THƯỚC & KHỐI LƯỢNG
DÀI × RỘNG × CAO
4.660 × 1.875 × 1.670 mm
4.545 × 1.890 × 1.635,75 mm
CHIỀU DÀI CƠ SỞ
2.720 mm
2.840 mm
KHOẢNG SÁNG GẦM
—
190 mm
KHUNG GẦM & PHANH
PHANH
—
Chống bó cứng phanh ABS, EBD, BA
MÂM & LỐP
19 inch
19 inch
TIỆN NGHI & AN TOÀN
MÀN HÌNH
15,6 inch, chip Qualcomm 8155
—
ĐỒNG HỒ
Màn hình kỹ thuật số
—
ÂM THANH
8 loa
—
GHẾ
Bọc da, ghế lái chỉnh điện làm mát, thiết kế thể thao
Nỉ
HỖ TRỢ LÁI
Gói ADAS (ACC, ICA, LDW, LKA, BSD, LCA, RCTA, RCTB, FCW, RCW, AEB)
ESC, TCS, HSA
TÚI KHÍ
7 túi khí
—
CAMERA
Camera HD 540
—
NHẬN ĐỊNH CỦA BIÊN TẬP
Ô được tô vàng là chỉ tiêu tốt hơn trong nhóm. Chỉ tiêu không xe nào công bố được ẩn khỏi bảng.
ĐỌC BÀI ĐÁNH GIÁ CHI TIẾT
Đánh giá Omoda C7 2026: lựa chọn SUV hạng C giàu công nghệ và cấu hình PHEV khác biệt
8.4/10
Đánh giá VinFast VF 7 2023: sức mạnh vượt tầm giá nhưng còn điểm lấn cấn
8.6/10
CÁC SO SÁNH KHÁC
CÙNG PHÂN KHÚC
Omoda C7 2026 và
Ford Territory 2025
/so-sanh-xe/ford-territory-2025-va-omoda-c7-2026/
Omoda C7 2026 và
Ford Territory 2026
/so-sanh-xe/ford-territory-2026-va-omoda-c7-2026/
Omoda C7 2026 và
Geely EX5 EM-i 2026
/so-sanh-xe/geely-ex5-em-i-2026-va-omoda-c7-2026/
Omoda C7 2026 và
Haval H6 HEV 2026
/so-sanh-xe/haval-h6-hev-2026-va-omoda-c7-2026/
Omoda C7 2026 và
Honda CR-V 2026
/so-sanh-xe/honda-cr-v-2026-e-va-omoda-c7-2026/
VinFast VF 7 2023 và
Ford Territory 2025
/so-sanh-xe/ford-territory-2025-va-vinfast-vf-7-2023/
VinFast VF 7 2023 và
Ford Territory 2026
/so-sanh-xe/ford-territory-2026-va-vinfast-vf-7-2023/
VinFast VF 7 2023 và
Geely EX5 EM-i 2026
/so-sanh-xe/geely-ex5-em-i-2026-va-vinfast-vf-7-2023/

