CÔNG CỤ
So sánh MG HS 2026 và VinFast VF 7 2026
Đối chiếu giá bán, động cơ, kích thước, trang bị an toàn và điểm đánh giá: MG HS 2026 — 749 triệu đồng — 8.4/10 điểm; VinFast VF 7 2026 — 920 triệu đồng — 8.6/10 điểm.
TÓM TẮT NHANH
So sánh nhanh MG HS 2026 và VinFast VF 7 2026 theo bảng thông số bên dưới:
- MG HS 2026 có giá khởi điểm thấp hơn (719 triệu so với 740 triệu đồng).
- VinFast VF 7 2026 được BlogXe chấm điểm cao hơn (8.6 so với 8.4).
- VinFast VF 7 2026 mạnh hơn (201 mã lực (150 kW) so với 160 mã lực tại 5.600 vòng/phút).
- VinFast VF 7 2026 có mô-men xoắn lớn hơn (310 Nm so với 250 Nm tại 1.700 - 4.400 vòng/phút).
- VinFast VF 7 2026 có chiều dài cơ sở lớn hơn (2.840 mm so với 2.720 mm).
- VinFast VF 7 2026 có gầm cao hơn (190 mm so với 145 mm).
GIÁ & TỔNG QUAN
GIÁ NIÊM YẾT
749 triệu đồng
920 triệu đồng
GIÁ KHỞI ĐIỂM
719 triệu
740 triệu đồng
GIÁ LĂN BÁNH
—
Giá lăn bánh Hà Nội ước tính 894 triệu
PHÂN KHÚC
SUV hạng C
SUV hạng C
ĐIỂM BLOGXE
8.4
8.6
BẢO HÀNH
—
10 năm/200.000 km
ĐỘNG CƠ & VẬN HÀNH
ĐỘNG CƠ
1.5L Turbo, 4 xi-lanh thẳng hàng
Mô-tơ điện đơn
DUNG TÍCH
—
75,3 kWh
CÔNG SUẤT
160 mã lực tại 5.600 vòng/phút
201 mã lực (150 kW)
MÔ-MEN XOẮN
250 Nm tại 1.700 - 4.400 vòng/phút
310 Nm
HỘP SỐ
Tự động 7 cấp ly hợp kép (7DCT)
10% đến 70% trong chưa đầy 30 phút
HỆ DẪN ĐỘNG
Cầu trước (FWD)
Cầu trước FWD
0–100 KM/H
—
9,5 giây
TỐC ĐỘ TỐI ĐA
—
150 km/h
TIÊU THỤ
6,8 L/100 km (hỗn hợp)
—
QUÃNG ĐƯỜNG MỖI LẦN SẠC
—
375 - 450 km
KÍCH THƯỚC & KHỐI LƯỢNG
DÀI × RỘNG × CAO
4.610 × 1.876 × 1.664 mm
4.545 × 1.890 × 1.635,75 mm
CHIỀU DÀI CƠ SỞ
2.720 mm
2.840 mm
KHOẢNG SÁNG GẦM
145 mm
190 mm
KHỐI LƯỢNG
1.550 kg
—
KHUNG GẦM & PHANH
TREO TRƯỚC
MacPherson
—
TREO SAU
Liên kết đa điểm
—
PHANH
—
ABS, EBD, BA
MÂM & LỐP
18 inch — 235/50R18
—
TIỆN NGHI & AN TOÀN
MÀN HÌNH
10.1 inch IPS, hỗ trợ Apple CarPlay/Android Auto
12,9 inch
ĐỒNG HỒ
Analog kết hợp màn hình LCD
—
ÂM THANH
6 loa
—
GHẾ
Thể thao bọc da PU, ghế lái chỉnh cơ
Bọc da cao cấp
HỖ TRỢ LÁI
Vô-lăng bọc da D-Cut, trợ lực điện
—
TÚI KHÍ
—
8 túi khí
NHẬN ĐỊNH CỦA BIÊN TẬP
Ô được tô vàng là chỉ tiêu tốt hơn trong nhóm. Chỉ tiêu không xe nào công bố được ẩn khỏi bảng.
ĐỌC BÀI ĐÁNH GIÁ CHI TIẾT
Đánh giá MG HS 2026: định giá lại phân khúc SUV hạng C bằng dung lượng trang bị
8.4/10
Đánh giá VinFast VF 7 2026: đột phá thiết kế Torino nhưng giá trị thực nằm ở bản Plus
8.6/10
CÁC SO SÁNH KHÁC
CÙNG PHÂN KHÚC
MG HS 2026 và
Ford Territory 2025
/so-sanh-xe/ford-territory-2025-va-mg-hs-2026/
MG HS 2026 và
Ford Territory 2026
/so-sanh-xe/ford-territory-2026-va-mg-hs-2026/
MG HS 2026 và
Geely EX5 EM-i 2026
/so-sanh-xe/geely-ex5-em-i-2026-va-mg-hs-2026/
MG HS 2026 và
Haval H6 HEV 2026
/so-sanh-xe/haval-h6-hev-2026-va-mg-hs-2026/
MG HS 2026 và
Honda CR-V 2026
/so-sanh-xe/honda-cr-v-2026-e-va-mg-hs-2026/
VinFast VF 7 2026 và
Ford Territory 2025
/so-sanh-xe/ford-territory-2025-va-vinfast-vf-7-2026/
VinFast VF 7 2026 và
Ford Territory 2026
/so-sanh-xe/ford-territory-2026-va-vinfast-vf-7-2026/
VinFast VF 7 2026 và
Geely EX5 EM-i 2026
/so-sanh-xe/geely-ex5-em-i-2026-va-vinfast-vf-7-2026/

