CÔNG CỤ
So sánh Honda HR-V 2026 và Mitsubishi Xforce 2026
Đối chiếu giá bán, động cơ, kích thước, trang bị an toàn và điểm đánh giá: Honda HR-V 2026 — 835 triệu đồng — 8.1/10 điểm; Mitsubishi Xforce 2026 — 720 triệu đồng — 8.5/10 điểm.
TÓM TẮT NHANH
So sánh nhanh Honda HR-V 2026 và Mitsubishi Xforce 2026 theo bảng thông số bên dưới:
- Mitsubishi Xforce 2026 có giá khởi điểm thấp hơn (599 triệu so với 699 triệu).
- Mitsubishi Xforce 2026 được BlogXe chấm điểm cao hơn (8.5 so với 8.1).
- Honda HR-V 2026 mạnh hơn (119 mã lực tại 6.600 vòng/phút so với 105 mã lực).
- Honda HR-V 2026 có mô-men xoắn lớn hơn (145 Nm tại 4.300 vòng/phút so với 141 Nm).
- Mitsubishi Xforce 2026 tiết kiệm nhiên liệu hơn (6,18 L/100 km (hỗn hợp) so với 6,7 L/100 km (hỗn hợp)).
- Mitsubishi Xforce 2026 có gầm cao hơn (219 mm so với 195 mm).
GIÁ & TỔNG QUAN
GIÁ NIÊM YẾT
835 triệu đồng
720 triệu đồng
GIÁ KHỞI ĐIỂM
699 triệu
599 triệu
GIÁ LĂN BÁNH
Giá lăn bánh Hà Nội ước tính 998 triệu
Giá lăn bánh Hà Nội ước tính 693,2 - 817,5 triệu đồng
PHÂN KHÚC
SUV hạng B
SUV hạng B
ĐIỂM BLOGXE
8.1
8.5
BẢO HÀNH
3 năm hoặc 100.000 km
—
ĐỘNG CƠ & VẬN HÀNH
ĐỘNG CƠ
1.5L DOHC i-VTEC
1.5L MIVEC, 4 xilanh
DUNG TÍCH
1.498 cc
—
CÔNG SUẤT
119 mã lực tại 6.600 vòng/phút
105 mã lực
MÔ-MEN XOẮN
145 Nm tại 4.300 vòng/phút
141 Nm
HỘP SỐ
Tự động vô cấp CVT
Tự động vô cấp CVT
HỆ DẪN ĐỘNG
Cầu trước (FWD)
Cầu trước (FWD)
TIÊU THỤ
6,7 L/100 km (hỗn hợp)
6,18 L/100 km (hỗn hợp)
KÍCH THƯỚC & KHỐI LƯỢNG
DÀI × RỘNG × CAO
4.347 × 1.790 × 1.590 mm
4.390 × 1.810 × 1.660 mm
CHIỀU DÀI CƠ SỞ
—
2.650 mm
KHOẢNG SÁNG GẦM
195 mm
219 mm
KHỐI LƯỢNG
1.262 kg
—
KHOANG HÀNH LÝ
—
Rộng rãi
BÌNH XĂNG
40 L
—
KHUNG GẦM & PHANH
TREO TRƯỚC
Kiểu MacPherson
MacPherson
TREO SAU
Giằng xoắn
Thanh xoắn
PHANH
Đĩa tản nhiệt (trước) / Đĩa (sau)
Đĩa tản nhiệt / Đĩa
MÂM & LỐP
17 inch — 215/60R17
17 inch — 205/60 R17
TIỆN NGHI & AN TOÀN
MÀN HÌNH
8 inch
8 inch kết nối Android Auto và Apple CarPlay
ĐỒNG HỒ
4,2 inch TFT
—
ÂM THANH
6 loa
—
GHẾ
Chỉnh cơ
Ghế nỉ
HỖ TRỢ LÁI
Honda Sensing
Kiểm soát vào cua chủ động (AYC), 4 chế độ lái
TÚI KHÍ
4 túi khí
4 túi khí
CAMERA
Không có LaneWatch
—
NHẬN ĐỊNH CỦA BIÊN TẬP
Ô được tô vàng là chỉ tiêu tốt hơn trong nhóm. Chỉ tiêu không xe nào công bố được ẩn khỏi bảng.
ĐỌC BÀI ĐÁNH GIÁ CHI TIẾT
Đánh giá Honda HR-V 2026: thêm sức hút hybrid nhưng cái giá vẫn khiến nhiều người giật mình
8.1/10
Đánh giá Mitsubishi Xforce 2026: thực dụng đúng chất Nhật nhưng thiếu đột phá sức mạnh
8.5/10
CÁC SO SÁNH KHÁC
CÙNG PHÂN KHÚC
Honda HR-V 2026 và
BYD Atto 3 2024
/so-sanh-xe/byd-atto-3-2024-va-honda-hr-v-2026/
Honda HR-V 2026 và
GAC GS3 Emzoom 2026
/so-sanh-xe/gac-gs3-emzoom-va-honda-hr-v-2026/
Honda HR-V 2026 và
Geely Coolray 2026
/so-sanh-xe/geely-coolray-2026-va-honda-hr-v-2026/
Honda HR-V 2026 và
Haval Jolion HEV 2025
/so-sanh-xe/haval-jolion-hev-2025-2-va-honda-hr-v-2026/
Honda HR-V 2026 và
Hyundai Creta 2025
/so-sanh-xe/honda-hr-v-2026-va-hyundai-creta-2025/
Mitsubishi Xforce 2026 và
BYD Atto 3 2024
/so-sanh-xe/byd-atto-3-2024-va-mitsubishi-xforce-2026/
Mitsubishi Xforce 2026 và
GAC GS3 Emzoom 2026
/so-sanh-xe/gac-gs3-emzoom-va-mitsubishi-xforce-2026/
Mitsubishi Xforce 2026 và
Geely Coolray 2026
/so-sanh-xe/geely-coolray-2026-va-mitsubishi-xforce-2026/

